รถบรรทุกเกี่ยวเสาไฟฟ้าล้ม-ไฟฟ้าดับ

Post Reply
Wun101

รถบรรทุกเกี่ยวเสาไฟฟ้าล้ม-ไฟฟ้าดับ

Post by Wun101 »

เนื่องด้วยเมื่อวาน 11/03/62 เวลาประมาณ 16.00 น. รถบรรทุกเกี่ยวสายไฟฟ้า ทำให้เสาไฟฟ้าล้ม ไฟฟ้าดับไฟฟ้าในบ้านใช้งานไม่ได้ ซึ่งทางรถบรรทุกที่เฉี่ยวสายไฟ ได้แจ้งไปยังการไฟฟ้าให้มาดำเนินการแก้ไข แต่ทางการไฟฟ้ามาแก้ไขช้ามาก มาแก้ไขประมาณเกือบ 20.00 น ข้าพเจ้ากลับมาบ้าน 20.15 น แต่ไฟฟ้าในบ้านใช้งานไม่ได้ จึงโทรแจ้งไปยัง Call Center 1129 รอประมาณ 1 ชม ไม่มีเจ้าหน้าที่ประสานกลับมา จึงได้โทรไปอีก แต่ก็ไม่มีใครโทรกลับมา
วันนี้ 12/03/62 ช่วงเช้า เวลา 09.30 น ได้โทรแจ้งไปยัง กฟภ.ร้อยเอ็ด เพื่อแจ้งสาเหตุ และสถานที่ ให้เจ้าหน้าที่มาตรวจสอบ และแจ้งว่าเมื่อวานรถบรรทุกเกี่ยวสายไฟขาด แต่พนักงานที่รับสาย แจ้งว่าไม่เกี่ยวกับการไฟฟ้า ต้องดำเนินการหาช่างมาจัดซ่อม ซึ่งทางการไฟฟ้าไม่มีการตรวจสอบ และสอบถามภายในว่าเมือวานมีอุบัติเหตุ รถบรรทุกเฉียวสายไฟฟ้าหรือไม่ ไม่แนะนำหรือดำเนินการใดๆ เพื่อช่วยเหลือผู้ใชไฟฟ้าแต่อย่างใด

จึงเรียนมาเพื่อทราบ เนื่องจากเดือดร้อนไม่สามารถใช้งานไฟฟ้าได้ และเพื่อเป็นประโยชน์ต่อผู้ใช้งานไฟฟ้า รายอืนๆ เมื่อประสบปัญหา

ขอบคุณค่ะ
muni101
Site Admin

Re: รถบรรทุกเกี่ยวเสาไฟฟ้าล้ม-ไฟฟ้าดับ

Post by muni101 »

เรียน คุณ Wun101
รบกวนแจ้งที่เกิดเหตุด้วยครับ

เทศบาลเมืองร้อยเอ็ด
ขอขอบคุณครับ
Post Reply